

**FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI KATIKA VYAMA VIKUU VYA USHIRIKA,
MIRADI YA PAMOJA YA KIUSHIRIKA (JE) NA SHIRIKISHO LA VYAMA VYA USHIRIKA (TFC)
(Kwa mujibu wa Aya ya 9 ya Jedwali la Pili la Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6
ya 2013 pamoja na Kanuni zake)**

Jina la Chama Kikuu / Mradi wa Pamoja / Shirikisho la Vyama vya Usharika

.....

MAELEZO

- (i) Mwombaji ajaze fomu hii kwa herufi kubwa.
- (ii) Mjumbe anayeomba ajaze nakala moja tu kwa mkono wake na arejeshe fomu hii kabla ya tarehe "Tarehe ya kurudisha fomu ijazwe na **Msimamizi wa Uchaguzi//Mraji Msaidizi wa Vyama vya Ushirika (M) aliyetoa fomu**".
- (iii) Mwombaji atachukua na kurejesha fomu yake kwa Msimamizi wa Uchaguzi /Mraji Msaidizi wa Vyama vya Ushirika Mkoa wake (Atafanyiwa usaili na Kamati ya Afisa Msimamizi wa uchaguzi siku ya kupitiwa fomu hii).
- (iv) Mwombaji atafanyiwa usaili na Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi siku ya kupatiwa fomu hii.
- (v) Iwapo nafasi ya kujieleza haitoshi katika fomu hii ambatanisha maelezo ya ziada katika karatasi nyingine.

Mjumbe wa Mkutano Mkuu kutoka – Chama cha Msingi / Chama Kikuu / Shirikisho la Vyama vya Ushirika (Kata isiyohusika).

.....

.....

(Andika jina la Chama cha Ushirika utokako)

**SEHEMU YA KWANZA
(Maelezo binafsi ya mwombaji)**

1. Mimi

(Andika majina matatu kwa herufi kubwa)

Naomba kugombea nafasi ya:katika Chama cha Ushirika
cha:

2. Kuzaliwa:

Tarehe:Kijiji/Mtaa:Kata/Tarafa.....
WilayaMkoa

3. Ninakoishi:

Kijiji/MtaaKata/TarafaWilaya.....Mkoa.....

4. Nafasi yangu katika Chama cha Msingi ni:

SEHEMU YA PILI

(Uanachama wa mgombea katika Chama chake cha msingi)

5. (a) Tarehe ya kuandikishwaNamba ya Usajili
- (i) Tarehe ya kujiunga kwenye Chama cha Ushirika cha Msingi
- (ii) AnuaniWilaya.....Mkoa
- (iii) Namba ya simuNukushi(Fax).....Barua pepe(Email).....
- (b) Namba yangu Uanachama ni
- (i) Nimelipa kiingilio Tshs.
- (ii) Nimelipa Hisa zinazotakiwa kwa mujibu wa Masharti ya Chama changu.
6. Kazi /shughuli yangu nimahali ninapofanyia ni
- (a) Kama ni Mkulima, unauzia mazao yako kupitia Chama chako cha Ushirika

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya \checkmark panapohusika)

(i) Kama ni NDIYO

- Je, miaka mitatu umezalisha kiasi gani?
 - Mwaka wa juzi Kgs
 - Mwaka wa jana Kgs
 - Mwaka uliopo Kgs
- Je, umeza kiasi gani kupitia Chama chako cha Ushirika?
 - Mwaka wa juzi Kgs
 - Mwaka wa jana Kgs
 - Mwaka uliopo Kgs

(ii) Kama ni HAPANA

Eleza sababu

.....

.....

(b) Kama ni mwanachma wa chama cha ushirika wa Akiba na Mikopo

- Kiasi cha Akiba ulichoweka chamani Shs _____
- Kiasi cha Amana ulichoweka chamani Shs _____
- Kiasi cha deni unachodaiwa na chama chako ni _____ (lililo ndani ya muda)
- Kiasi cha deni unachodaiwa na chama chako ambalo muda wa kurejeshwa umepita _____
_____. Eleza sababu ya kutorejesha deni hilo.
.....
.....
- Kiwango cha juu cha Mkopo ulichowahi kukopeshwa nimwaka

- (c) Kama ni Mwanachama wa Chama cha Ushirika wa aina nyingine
(Mbali na AMCOS na SACCOS)

Eleza

- (i) Je, unashiriki shughuli za chama chako?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

- Kama ni **NDIYO**, eleza unavyoshiriki

.....
.....
.....

- Kama ni **HAPANA**, eleza sababu

.....
.....
.....

- (ii) Nini madhumuni ya Chama chako kujiunga na Chama Kikuu (Union) /Mradi wa Pamoja (Joint Enterprise) / Shirikisho (TFC)?

.....
.....
.....

SEHEMU YA TATU

(Uanachama wa Chama cha mgombea katika Union/ JE/ TFC)

7. (a) Je, Chama chako ni Mwanachama wa Chama Kikuu (Union) / Mradi wa Pamoja (Joint Enterprise) / Shirikisho (TFC).

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

- (b) Kama ni **NDIYO**, tarehe ya Chama chako kujiunga kwenye Chama Kikuu (Union)
Mradi wa Pamoja (Joint Enterprise)na Shirikisho (TFC)

- (c) Namba ya uanachama wa Chama chako ni

- (i) Chama chako kimelipa kiingilio Tshs.....

- (ii) Chama chako kimelipa Hisazenye thamani ya Tshs.....
Kati ya Hisa zinazotakiwa kwa mujibu wa Masharti ya Union / Joint Enterprise / TFC.

8. (a) Shughuli za Chama chako ni

.....

Chama chako kinauzia mazao ya Wanachama wake kupitia Union?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

(b) (i) Kama **NDIYO**

- Je, miaka mitatu Chama chako kimezalisha kiasi gani?
 - Mwaka wa juzi Kgs
 - Mwaka wa jana Kgs
 - Mwaka uliopo Kgs
- Je, kimeuza kiasi gani kupitia Chama Kikuu (Union)/ Mradi wa Pamoja (JE)?
 - Mwaka wa juzi Kgs
 - Mwaka wa Jana Kgs
 - Mwaka uliopo Kgs

(iii) Kama ni **HAPANA**, Eleza sababu

.....

SEHEMU YA NNE
 (Kiwango cha Elimu / Mafunzo / Ueledi)

9. (a) Kiwango cha Elimu (Academic qualifications)

Na.	Ngazi	Jina la Shule/Chuo	Kipindi		Cheti
			Toka	Hadi	
1.	Kidato 1 – 4				
2.	Kidato 5 – 6				
3.	Chuo				
4.	Chuo Kikuu				

(b) Mafunzo mbalimbali ya Taaluma (Professional) kama yapo:

Na.	Aina ya Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Tuzo (Award)

SEHEMU YA TANO
(Uongozi / Utendaji na Uzoefu)

10. (i) Je, umewahi kuongoza katika Chama chochote cha Ushirika?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama ni **NDIYO**, eleza ulikuwa kiongozi katika Chama gani na wadhifa gani

.....
.....mwakahadi

(ii) Je, umewahi kusimamishwa / kuondolewa /kuondoka katika Uongozi?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama ni **NDIYO**, ni sababu zipi zilizosababisha ukaondoka kwenye Uongozi?

.....
.....

(iii) Je, Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kilipata mafanikio gani katika kipindi ulichowahi kuongoza? Eleza:

.....

(iv) Je, Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama ni **NDIYO** hasara / upotevu ulihusu nini? na ni wenye thamani ya kiasi ganina mwaka gani

(v) Je, Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kimewahi kushitakiwa?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama **NDIYO**, kwa kosa gani?

(vi) Je, umewahi kusimamishwa / kujitoa/ kuondolewa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama ni **NDIYO**, kwa kosa gani

Hukumu yake ilihusu nini

11. (a) Eleza uzoefu wako katika Utendaji / Uongozi wa Taasisi / Asasi zingine nje ya Vyama vya Ushirika.

Na.	Taasisi / Asasi	Nafasi ya Uongozi/Utendaji	Kipindi		Sababu za Kuacha
			Kuanzia Mwaka	Kuishia Mwaka	

(b) Eleza uzoefu wako katika Uongozi na usimamizi wa Asasi za fedha kama vile SACCOS, Benki, Asasi za kifedha zisizo za Kiserikali, na Vikundi vinavyojihusisha na fedha kama SACAS, ROSCAS na VICOPA.

.....

.....

.....

.....

(c) Kwa mujibu wa (b) hapo juu nini stadi au uelewa wako katika fani ya Uhasibu, Ukaguzi, Utunzaji fedha au Uhazini?

.....

.....

.....

(d) Ni Mikutano mikuu mingapi uliyowahi kuhudhuria katika Chama chako cha Ushirika tangu ulipojiunga? Je, mikutano hiyo ina manufaa kwa mwanachama?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya ✓ panapohusika)

Kama ni **NDIYO**, Eleza manufaa

.....

.....

.....

Kama ni **HAPANA**, eleza kwanini?

.....

.....

.....

(e) Je, unafahamu majukumu utakayofanya endapo utachaguliwa kuwa kiongozi katika nafasi uliyooomba? Eleza machache kwa ufupi

- (i)
- (ii)
- (iii)

12. (a) Je, wewe ni kiongozi wa Chama cha siasa, wa Kitongoji, Serikali ya Mtaa, Serikali ya Kijiji, Kata, Tarafa, Wilaya, Mkoa, Jimbo/Taifa (Futa lisilohusika).
Taja wadhifa wako

.....

(b) Kama ni kiongozi, je uliteuliwa au ulichaguliwa?
.....na mamlaka gani?

(c) Je, Chama unachoomba uongozi ni Chama cha viongozi wa kisiasa, serikali?

NDIYO	HAPANA

(Weka Alama ya \surd panapohusika)

Kama ni HAPANA, eleza sababu yaw ewe kuomba uongozi:

.....

.....

.....

SEHEMU YA SITA

(Uthibitisho)

13. Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyotoa katika Fomu hii ni yangu na ni ya kweli

.....

Tarehe

.....

Saini ya Mwombaji

14. Wadhamini

(1) Jina:

(2) Jina:

Kazi/Wadhifa:.....

Kazi/Wadhifa:.....

Anuani:.....

Anuani:.....

Saini:.....

Saini:.....

Tarehe:

Tarehe:.....

(Mdhamini awe mwanachama)

15. Uthibitisho wa Bodi ya Chama cha Ushirika

Jina:

Wadhifa:

Saini:

Tarehe:

Mhuri wa Chama:

SEHEMU YA SABA

(Itajazwa na Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi)

16. (i) Alama alizopata:

(ii) Maoni ya Kamati:

.....

17. Wajumbe wa Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi:

NA.	JINA	WADHIFA	SAINI
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			
6.			